ประกาศ โยธาไทย ย้าย webboard ใหม่ไปที่ http://www.yotathai.net

เว็บบอร์ดเดิมจะเก็บไว้เพื่อการค้นหาข้อมูลเก่าๆ เท่านั้น

*~ เงินอุดหนุนเฉพาะกิจ ลานกีฬาเอนกประสงค์ เพื่อสังคมไทยเป็นสุข ใครได้มาคุยกันหน่อย ~*
หน้า: [1]   ลงล่าง
ส่งหัวข้อนี้ | พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เงินอุดหนุนเฉพาะกิจ ลานกีฬาเอนกประสงค์ เพื่อสังคมไทยเป็นสุข ใครได้มาคุยกันหน่อย  (อ่าน 11016 ครั้ง)
ซิมบ้า500d
ช่างอาสาดูแลเว็บ

คะแนนจิตอาสา 5

« เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 02:35:24 PM »

พอดีได้รับแจ้งจากท้องถิ่นอำเภอ ว่าตำบลผมได้รับ เงินอุดหนุนเฉพาะกิจ ลานกีฬาเอนกประสงค์ เพื่อสังคมไทยเป็นสุข จำนวน 1 โครงการ
และท้องถิ่นให้ใช้แบบของกรมส่งเสริม ราคา 1,200,000 บาท
ตอนนี้ได้แบบแปลนพร้อมประมาณราคาแล้ว
แต่รายละเอียดบางอย่างไม่ครบ เช่น อุปกรณ์สนามเด็กเล่น เครื่องออกกำลังกาย ชุดเครื่องเสียง
พี่น้องท่านใดมีรายละเอียดช่วยแจ้งด้วยครับ
หรือทำไปก่อน แก้ตัวที่หลัง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ความรู้เป็นของมวลมนุษย์
สนับสนุนใช้ระบบปฎิบัติการแบบฟรีโดย ubuntu มีทุกสิ่งที่คุณค้นหา(ไม่ได้โฆษณานะครับ)
http://www.ubuntuclub.com

por_nath
นักเรียนช่าง
*

คะแนนจิตอาสา 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 08:16:41 PM »

ไม่ได้เป็นช่างน่ะครับ รายละเอียดปลีกย่อยก็น่าจะใช้วิธีสืบราคาน่าจะได้ ยิ้มกว้างๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
niruk
ช่างโยธาไทย

คะแนนจิตอาสา 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:18:17 AM »

สงสัยในเรื่องของ สีสนามและการตีเส้นสนามด้วยครับ
ในกายการประกอบแบบแผนรวมด้านหน้า "การตีเส้นสนามให้ใช้สีสำหรับทาถนนและสีที่ใช้แต่ละสนามให้ใช้สีต่างกัน"
แต่ในแบบย่อยของแต่ละสนามได้ระบุสีพื้นสนามไว้ต่างกันและระบุสีเส้นไว้สีขาวเหมือนกัน
รบกวนสอบถามดังนี้
1.สีสำหรับทาถนนในแบบ คือสีแบบไหน อย่างไร ประมาณราคากำหนดไว้ 60 บาท ต่อ ตรม.
2.สีของพื้นสนามต้องทาหรือไม่ รายละเอียดประมาณการไม่มี(มีแค่ 23 ตรม.) ถ้าทาเป็นสีแบบไหน อย่างไร
redzeed
นักเรียนช่าง
*

คะแนนจิตอาสา 0

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:15:30 PM »

ถ้าผู้รับเหมาไม่ซื้อยกชุดในหัวข้อเครื่องออกกำลังกายและอุปกรณ์สนามเด็กเล่นจากบริษัทที่แบ่งโควตากันเป็นระดับภาคแล้ว...อย่าหวังว่าจะมีของตามสเปคครับ...เช่น..เครื่องบริหารกล้ามเนื้อข้างลำตัว ขา ลำตัว...ตามท้องตลาดทั่วไป...ที่พิงหลังจะเป็นเบาะนวมเพื่อกันกระดูกสันหลังกระแทก..แต่ในสเปคเป็นแผ่นไฟเบอร์ครับ..ไปหาดูเอาเถอะครับไม่มีหรอกแผ่นผิงหลังเป็นวัสดุแข็งไม่รองรับการกระแทกของส่วนกระดูกสันหลัง...อีกอัน...เคยเห็นร้านขายอุปกรณ์เด็กเล่นไหมครับ...ที่นังของชิงช้าโดยทั่วไปที่มีขายกันจะเป็นเหล็กแผ่นทาสีกันสนิมและพ่นสีอีพอกเคลือบ..แต่ในสเปคเขียนว่าเป็นไฟเบอร์(อีกแระ)...พวกบริษัทที่ได้รับโควตาไปจะขายยกชุดทั้งหมดไม่แบ่งขายเป็นตัวๆไป...และที่ผมได้คุยกับเซลล์ขายเค้าบอกว่า..พวกผมวิ่งกันในภาคเหนือ...ผมไม่แบ่งขายแยกเป็นรายการแล้วก็ถ้าจะทำเองก็ไปหาสั่งเอาเอง...อันนี้ที่ผมได้คุยและประสบพบเจอมาแล้ว... ไม่เคยจะคิดว่าเดี๋ยวนี้มันทำกันอย่างนี้เลยเหรอ สเปคมาจากใคร ที่มีขายทั่วไปทำไมไม่เอามาตั้งสเปค อีกอย่างน๊ะ...เครื่องเล่นเทปน่ะ...มัน...มัน...เฮ่อ..อนาคตเทคโนโลยีมันไปทางไหน...เอาบลูเรย์ไปเลยม๊ะ...สรุปก็คือให้ผู้รับเหมาติดต่อขอซื้อที่เค้านั่นแหละครับ ไม่งั้นส่งมอบงานไม่ได้...อ้อ..สีพื้นสนามมีสองสีน๊ะ..สนามฟุตซอลพื้นสีเขียว..สนามวอลเลย์บอลและตะกร้อพื้นสีน้ำเงิน...ผมไม่ได้ดู ปร.4 ครับ...เอาแบบว่าไว้ก่อน...เออ..ว่าแต่ว่า...จัดสวนนี่เราจัดเองใช่ป่ะ...สวนสวยรื่นรมย์มีน้ำพุน้ำตกด้วไหมเนี่ย...ผู้รับเหมาเค้าก็บอกว่าผมไปจ้างน้องๆที่จบเกษตรมาให้ช่วยออกแบบให้และก็ให้น้องเค้าเหมาทำให้น๊ะเนี่ย...ตอนนี้ยังไม่เสร็จดี..ติดปัญหาหลายอย่าง..แต่ก็เกือบแล้ว..ยังคิดหนักตอนจะตรวจรับอยู่นี่แหละ...ต้องตรวจหลายอย่างเรยยยย... ฮืม ฮืม ฮืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 01:26:03 PM โดย redzeed » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ซิมบ้า500d
ช่างอาสาดูแลเว็บ

คะแนนจิตอาสา 5

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 06:29:25 PM »

เกือบเรียบร้อยแล้วครับของผม
ผู้รับเหมาส่งงานแล้ว
ห่วงแต่จะเบิกตังได้หรือปล่าวนี่สิน่าคิด (คิดเอาเอง)

ความรู้เป็นของมวลมนุษย์
สนับสนุนใช้ระบบปฎิบัติการแบบฟรีโดย ubuntu มีทุกสิ่งที่คุณค้นหา(ไม่ได้โฆษณานะครับ)
http://www.ubuntuclub.com
สล่าล้านนา
ช่างโยธาไทย

คะแนนจิตอาสา 4

เจียงใหม่ ม่วนขนาด ~

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 11:38:57 PM »

อุดหนุนเฉพาะกิจ ยังไม่ทันวาย

อุดหนุนทั่วไป เริ่มแทรกแซง

พ.ศ.2553  เป็นปีที่แสนเหนื่อยอีกปี

เฮ้อ....  555+

s p e e d t e s t . a d s l t h a i l a n d
หน้า: [1]   ขึ้นบน
ส่งหัวข้อนี้ | พิมพ์