ประกาศ โยธาไทย ย้าย webboard ใหม่ไปที่ http://www.yotathai.net

เว็บบอร์ดเดิมจะเก็บไว้เพื่อการค้นหาข้อมูลเก่าๆ เท่านั้น

*~ สังสัยเรื่องแบบลานกีฬา เพื่อสร้างฯ ~*
หน้า: [1]   ลงล่าง
ส่งหัวข้อนี้ | พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สังสัยเรื่องแบบลานกีฬา เพื่อสร้างฯ  (อ่าน 3226 ครั้ง)
Theman_civil
นายช่าง

คะแนนจิตอาสา 0

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 12:43:04 PM »

ถ้าเราจะของบก่อสร้างลานกีฬาในหมู่บ้านจากกรมส่งเสริมฯ
 เราต้องใช้แบบของลานกีฬาฯ จากสมาคมสันนิบาตฯ แห่งเดียวเลยรึเปล่าครับ
ถ้าเราเขียนแบบเองแล้วทำเรื่องไปของบจากกรมได้ไหมครับ
และก็อยากได้ ประมาณราคา ลานกีฬาฯ จากสมาคมสันนิบาตฯ  หาได้ที่ไหนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สล่าล้านนา
ช่างโยธาไทย

คะแนนจิตอาสา 4

เจียงใหม่ ม่วนขนาด ~

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 08:34:45 AM »

ไม่น่าจะจำเป็นว่าต้องใช้แบบของ สมาคมสันนิบาตฯ มั้งครับ
คราวแล้ว มันมาแบบ งบพ่วงแบบ

แบบมาตรฐานลานกีฬาเอนกประสงค์เพื่อสังคมไทยเป็นสุข
ของ สมาคมสันนิบาตเทศบาลแห่งประเทศไทย

ไฟล์ RAR ขนาด 1.14MB
1. แบบแปลน
2. ประมาณราคา

-----------------------------------------------------------------------------------

ปล.
ปริมาณวัสดุ ควรถอดใหม่นะครับ  มีบางรายการ ไม่ตรงกับแบบ บางรายการไม่มีในแบบ  เศร้า
วัสดุบุผนังห้องเก็บเครื่องเสียง ของที่ผมทำโดนบอลฟุตซอล ยิงทะลุไปแล้ว
ห้องน้ำเล็กเกินไป  สีพื้นสนามระบุไม่ตรงกัน
เครื่องออกกำลังกาย + เครื่องเสียง ไม่มีสเป็คให้
( นึกได้เท่านี้  เศร้า )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2010, 08:43:33 AM โดย สล่าล้านนา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

s p e e d t e s t . a d s l t h a i l a n d
Theman_civil
นายช่าง

คะแนนจิตอาสา 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 10:56:57 AM »

ขอบคุณมากครับท่าน

ขอให้ความเอื้อเฟื้อในครั้งนี้....จงนำความสุขและความเจริญมายังยังท่าน

ขอบคุณมากๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
ส่งหัวข้อนี้ | พิมพ์